1. Kuɗin waya: Kiran analog ya fi rahusa fiye da kiran voip.
2. Kudin tsarin: Baya ga katin PBX mai masaukin baki da na waje, wayoyin analog suna buƙatar a daidaita su da adadi mai yawa na allunan tsawo, kayayyaki, da ƙofofin ɗaukar kaya, amma ba a buƙatar lasisin mai amfani ba. Ga wayoyin VOIP, kawai kuna buƙatar siyan PBX mai masaukin baki, katin waje, da lasisin mai amfani da IP.
3. Kudin ɗakin kayan aiki: Ga wayoyin analog, adadi mai yawa na kayan aikin tsarin suna buƙatar babban adadin sararin ɗakin kayan aiki da kayan tallafi, kamar kabad da firam ɗin rarrabawa. Ga wayoyin VOIP, saboda ƙarancin adadin kayan aikin tsarin, kaɗan ne kawai sararin kabad na U, da kuma yawan hanyoyin sadarwa na bayanai, babu ƙarin wayoyi.
4. Kudin wayoyi: dole ne wayoyi na analog su yi amfani da wayoyi na murya, wanda ba za a iya haɗa su da wayoyi na bayanai ba. Wayoyin IP na iya dogara gaba ɗaya akan wayoyi na bayanai, ba tare da wayoyi daban ba.
5. Kula da Kulawa: don na'urar kwaikwayo, saboda yawan abubuwan da ke cikin tsarin, musamman lokacin da tsarin yake da girma, kulawa tana da rikitarwa, idan matsayin mai amfani ya canza, buƙatar ƙwararrun ma'aikatan IT don canza jumper zuwa ɗakin injin, da kuma gudanarwa ya fi wahala. Ga wayoyin VOIP, kulawa tana da sauƙi saboda akwai ƙarancin abubuwan da ke cikin tsarin. Lokacin da wurin mai amfani ya canza, mai amfani yana buƙatar yin canje-canjen tsari da suka dace akan wayar hannu.
6. Ayyukan Waya: Wayoyin Analog suna da ayyuka masu sauƙi, kamar kira mai sauƙi da kuma ba tare da hannu ba, da sauransu. Idan ana amfani da su don ayyukan kasuwanci kamar canja wuri da haɗuwa, aikin ya fi rikitarwa, kuma wayoyin Analog suna da tashar murya ɗaya kawai. Wayar IP tana da ayyuka masu cikakken bayani. Yawancin ayyukan sabis suna buƙatar a yi aiki da su ne kawai a kan hanyar sadarwa ta waya. Wayoyin VoIP na iya samun tashoshin murya da yawa.
Cikakken farashi:
Za a iya ganin cewa duk da cewa tsarin wayar analog yana da fa'idodi fiye da tsarin wayar IP dangane da farashin waya, jimlar farashin gina tsarin wayar analog ya fi na tsarin wayar IP yawa, idan aka yi la'akari da farashin tsarin gaba ɗaya. Tsarin PBX, ɗakin kayan aiki da wayoyi.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-13-2023