Iyakar aiwatar da tsarin sadarwa na cikin gida na filin jirgin sama (wanda ake kira tsarin sadarwa na cikin gida) ya shafi sabon tashar tashar jirgin sama. Yana bayar da sabis na kira na ciki da sabis na aikawa. Sabis ɗin kira na cikin gida ya fi ba da sadarwar murya tsakanin masu ƙidayar shiga tsibirin, masu lissafin ƙofar shiga, dakunan ayyukan kasuwanci na sassa daban-daban, da cibiyoyin ayyuka daban-daban na filin jirgin sama a ginin tasha. Sabis ɗin aikewa yana ba da haɗin kai tare da umarni na ƙungiyoyin tallafi na filin jirgin sama dangane da tashar intercom. Tsarin yana da ayyuka kamar kira guda ɗaya, kiran rukuni, taro, shigar da tilastawa, sakin tilastawa, layin kira, canja wuri, ɗaukar hoto, taɓawa da magana, cluster intercom, da dai sauransu, wanda zai iya sa sadarwa tsakanin membobin ma'aikata cikin sauri, sauƙin amfani da sauƙin aiki.

Tsarin intercom yana buƙatar amfani da balagaggen fasahar sauya yanayin da'irar dijital don gina ingantaccen tsarin tallafin sadarwa mai dogaro ga filin jirgin sama. Tsarin yana buƙatar samun babban abin dogaro, babban ƙarfin sarrafa zirga-zirgar ababen hawa, babban ƙarfin sarrafa kira a cikin sa'o'i masu aiki, kira maras toshewa, matsakaicin matsakaicin lokaci tsakanin kayan aiki da kayan aiki na ƙarshe, sadarwa mai sauri, ingancin sauti mai girma, daidaitawa, da nau'ikan musaya daban-daban. Cikakken aiki da sauƙin kulawa.
Tsarin Tsari:
Tsarin intercom galibi ya ƙunshi uwar garken intercom, tashar intercom (ciki har da tashar aikawa, tasha ta gama gari, da sauransu), tsarin aikawa, da tsarin rikodi.
Bukatun aikin tsarin:
1. Tashar tashar dijital da aka ambata a cikin wannan ƙayyadaddun fasaha tana nufin tashar mai amfani bisa la'akari da canjin da'irar dijital da ɗaukar fasahar coding dijital ta murya. Wayar analog tana nufin daidaitaccen mai amfani da siginar DTMF.
2. Ana iya daidaita tsarin tare da tashoshin sadarwa iri-iri don biyan bukatun sabbin masu amfani da filin jirgin sama. Kiran suna da sauri da sauri, murya a bayyane kuma ba ta da kyau, kuma aikin yana da kwanciyar hankali kuma abin dogara, cikakken biyan bukatun samarwa da aiki na sadarwa na gaba-gaba da tsarawa.
3. Tsarin yana da aikin tsarawa, kuma yana da aikin tsara tsarin rukuni. Ana iya daidaita nau'ikan consoles daban-daban da tashoshi masu amfani bisa ga yanayin sashen kasuwanci. Za'a iya saita aikin tsara tsarin tasha mai arziƙi zuwa kowane tashar mai amfani yadda ya kamata don kammala tsari cikin sauri da inganci. .
4. Baya ga ainihin aikin amsa kira na tsarin, tashar mai amfani yana da ayyuka kamar magana ta taɓa ɗaya, amsa ba aiki, rataya kyauta (ɓangare ɗaya yana rataye bayan ƙarshen kiran, ɗayan kuma yana kashewa kai tsaye) da sauran ayyuka. , Lokacin haɗin kira ya sadu da buƙatun lokacin kafa kira na tsarin aikawa da sakonni, ƙasa da 200ms, sadarwar gaggawa ta taɓawa, amsa mai sauri, kira mai sauri da sauƙi.
5. Dole ne tsarin ya kasance yana da ingancin sauti mai mahimmanci, kuma mitan sauti na tsarin bai kamata ya zama ƙasa da 15k Hz ba don tabbatar da kira mai tsabta, ƙararrawa da daidaitattun aikawa.
6. Dole ne tsarin ya sami daidaituwa mai kyau kuma ana iya haɗa shi zuwa tashoshin tarho na IP da wasu masana'antun ke bayarwa, kamar SIP daidaitattun wayoyin IP.
7. Tsarin yana da damar sa ido kan kuskure. Yana iya tantancewa ta atomatik da gano maɓalli ko na'urorin tsarin, igiyoyin sadarwa da tashoshi masu amfani, da sauransu, kuma yana iya gano kurakuran, ƙararrawa, yin rajista da buga rahotanni cikin lokaci, kuma yana iya aika lambar da ba ta dace ba ga wanda aka keɓance akan tashar mai amfani. Don kayan aikin gama gari, ana samun kurakurai akan alluna da kayan aikin aiki.
8. Tsarin yana da hanyoyin sadarwa masu sassauƙa, kuma yana da ayyuka na musamman kamar taron ƙungiyoyi da yawa, kiran rukuni da kiran rukuni, canja wurin kira, jiran layi mai aiki, kutsawa cikin aiki da sakin tilastawa, babban layin kiran kira da muryar tashoshi da yawa, da sauransu. Gane ayyuka na musamman kamar teleconferencing, ba da umarni, sanarwar watsa shirye-shirye, buga sanarwar neman mutane, da kiran gaggawa. Kuma ana iya saita shi ta hanyar shirye-shirye, aikin sa mai sauƙi ne kuma muryar a bayyane take.
9. Tsarin yana da aikin rikodi na tashoshi da yawa, wanda za'a iya amfani dashi don yin rikodin kira na sassa daban-daban na kasuwanci a ainihin lokacin, don sake kunna sadarwar kai tsaye a kowane lokaci. Babban abin dogaro, babban matakin maidowa, kyakkyawan sirri, babu gogewa da gyarawa, da kuma tambaya mai dacewa.
10. Tsarin yana da siginar mai amfani da siginar bayanai, wanda zai iya tallafawa shigarwa da fitarwa na siginar sarrafawa. Yana iya gane ikon sarrafa siginar bayanai daban-daban ta hanyar shirye-shiryen ciki na tsarin tsarin sarrafawa na tsarin intercom, kuma a ƙarshe gane tsarin intercom tare da ayyuka na musamman na musamman don masu amfani.
Lokacin aikawa: Maris-06-2023